Testor's ScaleWorkshop #8 - Bf 109 at US Air Force Museum
โรจน์ (webmaster)
ว่างเว้นการอัพเดทเว็บบอร์ดนี้ไปพอสมควร มาดูโปรเจคของ hyperscale กันต่อในชื่อว่า Testor"s ScaleWorkshop #8 - Bf 109 at US Air Force Museum กันดีกว่าครับ คราวนี้ลุงเหน่งแว่นใจดีของกระผมจะพาท่านไปชมเครื่องบิน Messerschmitt Bf 109 ลำจริงที่ พิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศสหรัฐฯ (US Air Force Museum) เพื่อเปรียบเทียบรายละเอียดกับชุดจำลองที่เรากำลังประกอบและตกแต่งว่าควรแก้ไขหรือเพิ่มเติมรายละเอียดอะไรบ้าง ในตอนต้นจะเห็นหุ่นตัวทหารข้างๆ เครื่องบินอยู่แว้บหนึ่ง ก็อย่าพึ่งตกใจคิดเป็นอื่นไปนะครับ เป็นหุ่นจำลองของทางพิพิธภัณฑ์เขาตั้งแสดงไว้ประกอบฉากครับ